Nissan Pulsar Club Thailand นิสสัน พัลซาร์ ราคา ขาย เปิดตัว รีวิว ข้อมูล สเป็ค เซลล์ ของแถม โปรโมชั่น ชุมชนของคนพันธุ์ซ่าส์ กล้า...ที่จะเติมสไตล์ให้ชีวิต
อุปกรณ์ตกแต่งแท้จากนิสสัน รับประกันสูงสุด 3 ปี หรือ 100,000 กิโลเมตร

ผู้สนับสนุน

ผู้เขียน หัวข้อ: ดีนะที่ทำ ประกันภัยรถยนต์ เอาไว้ ไม่งั้นนะซวยแน่ ๆ  (อ่าน 561 ครั้ง)

ออฟไลน์ pairwara

• มือใหม่พันธุ์ซ่าส์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 5386
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: แพร
  • รถ: 1.6V
  • สีรถ: สีแดง Rediant Red
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

ประกันภัยรถยนต์
สวัสดีค่ะเพื่อน ๆ เรื่องที่แพรจะมาแชร์วันนี้เป็นประสบการณ์ตรงของแพรเลยค่ะ จะมาแชร์ว่า ประกันภัยรถยนต์ ที่ทำเอาไว้เพราะเกรงใจเพื่อน มันช่วยแพรไว้ได้ยังไง

เริ่มจากที่งานเลี้ยงรุ่น ไปเจอเพื่อนสมัยเรียน นางทำงานเกี่ยวกับการขายประกันภัยรถยนต์ที่แหละ เซลตัวท็อปเลยนะคะบอกให้ สุดท้ายก็หลงคารมมันค่ะ 55555 มารู้ตัวอีกทีก็เปย์เงินเป็นลูกค้ามันเรียบร้อยแล้ว

เทคนิคการขายของมันแพรวพราวจริง ๆ มีการไปทำการบ้านมาก่อนด้วยนะ รู้อีกว่าเราซื้อรถใหม่มา 55555

และเหตุการณ์ก็เกิดขึ้นค่ะ วันนั้นนึกครึ้มขับรถไปซื้ออาหารแมวที่ร้านป้าหน้าปากซอย ด้วยความที่เป็นมือเก่าหัดขับ เพราะขับไม่แข็งนี่แหละ 55555 ดันขับไปจุ๊บท้ายรถหนุ่มคันหน้าซะงั้น ละรู้มั้ยรถอะไร BMW จ้า

นับว่าแพรยังมีแต้มบุญอยู่บ้าง ที่หนุ่มคนนั้นเค้าเข้าใจ เค้าเลยถามว่ารถน้องมีประกันภัยรถยนต์มั้ย จะได้ให้มาเคลียร์กัน

แพรก็โทรแจ้งเคลม ประกันภัยรถยนต์ เลยค่ะ เจ้าหน้าที่ก็ดี ประมาณ 30 นาที ก็มาถึงจุดเกิดเหตุแล้ว สุดท้ายก็เคลียร์กันลงตัว ถือว่าโชคดีของเราไป

ลองนึกถึงสิคะ ถ้าแพรไม่ตัดสินใจซื้อ ประกันภัยรถยนต์ ในวันนั้น คงมีแนวโน้มว่าแพรต้องควักเงินจ่ายซ่อมรถกระเป๋าฉีกแน่ค่ะ ยิ่งรถยุโรป ชิ้นส่วนอะไหล่ยิ่งแพง 555555

เพื่อนแพรเป็นตัวแทนอยู่ที่ อีซี่ อินชัวร์ ค่ะ ตอนที่แพรทำประกันรถยนต์ ก็ได้สิทธิพิเศษจากที่นี่เนี่ยหละ เค้าให้ผ่อน ประกันภัยรถยนต์ ได้ ตอบโจทย์สุด ๆ อยากดูเงื่อนไขอะไรเพิ่มเติม ก็กดคลิกเข้าไปอ่านที่ link ได้เลยเนาะ https://www.easyinsure.co.th/