Nissan Pulsar Club Thailand นิสสัน พัลซาร์ ราคา ขาย เปิดตัว รีวิว ข้อมูล สเป็ค เซลล์ ของแถม โปรโมชั่น ชุมชนของคนพันธุ์ซ่าส์ กล้า...ที่จะเติมสไตล์ให้ชีวิต
อุปกรณ์ตกแต่งแท้จากนิสสัน รับประกันสูงสุด 3 ปี หรือ 100,000 กิโลเมตร

ผู้สนับสนุน

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเกี่ยวกับเนวิเกเตอร์ กับฟิล์มหน้า  (อ่าน 604 ครั้ง)

ออฟไลน์ top99

• มือใหม่พันธุ์ซ่าส์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 4448
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: นครราชสีมา
  • ชื่อเล่น: น็อต
  • รถ: 1.8V
  • สีรถ: สีดำ Black Star
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

อยากรู้ว่าพวกฟิล์มใสมีปัญหาในการขวางสัญญาณเนวิเกเตอร์หรือพวก gps รึเปล่าครับ
มีแพลนจะเปลี่ยนฟิล์มบานหน้า เป็น c40 crystalline รุ่นนี้ขวางสัญญาณไหม

ออฟไลน์ pipomas44

• พันธุ์ซ่าส์ 10 ไมล์
  • *
  • สมาชิก ID: 4388
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ปัน
  • รถ: 1.6S
  • สีรถ: สีแดง Rediant Red

ออฟไลน์ palma

• พันธุ์ซ่าส์ 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3623
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: palma

อยากรู้ว่าพวกฟิล์มใสมีปัญหาในการขวางสัญญาณเนวิเกเตอร์หรือพวก gps รึเปล่าครับ
มีแพลนจะเปลี่ยนฟิล์มบานหน้า เป็น c40 crystalline รุ่นนี้ขวางสัญญาณไหม

C40 รับสัญญาณ GPS ได้ดีเป็นปกติครับ ติดรอบคันอยู่สองคัน ไม่มีปัญหาใดๆทั้งสิ้น
ฺB17 DIG  จิบๆ E10 14.6 กม./ลิตร ระยะวิ่ง 49,800 กม.

ออฟไลน์ stream4550

• พันธุ์ซ่าส์ 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3296
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: ปุ้ย
  • สีรถ: สีขาว White Pearl

สายอากาศของระบบนำทางในรถรู้สึกจะอยู่บนหลังคาครับ ดังนั้นฟิล์มไม่มีผล

พวกฟิล์มปรอทเยอะกับ vkool จะลดประสิทธิภาพการรับสัญญาณต่างๆบนโทรศัพท์ที่อยู่ในรถนิดหน่อย
แต่สมัยนี้พวกภาครับสัญญาณไร้สายต่างๆมีประสิทธิภาพมากขึ้นเยอะๆ ก็จะไม่ค่อยเจอปัญหาเรื่องรับสัญญาณไม่ได้ละครับ

ส่วน 3m crystalline ที่จขกทมองอยู่นั้นไม่มีปัญหาเรื่องสัญญาณไร้สาย (รถอีกคันผมติด c50 อยู่ครับ)

ออฟไลน์ palma

• พันธุ์ซ่าส์ 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3623
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: palma

สายอากาศของระบบนำทางในรถรู้สึกจะอยู่บนหลังคาครับ ดังนั้นฟิล์มไม่มีผล

พวกฟิล์มปรอทเยอะกับ vkool จะลดประสิทธิภาพการรับสัญญาณต่างๆบนโทรศัพท์ที่อยู่ในรถนิดหน่อย
แต่สมัยนี้พวกภาครับสัญญาณไร้สายต่างๆมีประสิทธิภาพมากขึ้นเยอะๆ ก็จะไม่ค่อยเจอปัญหาเรื่องรับสัญญาณไม่ได้ละครับ

ส่วน 3m crystalline ที่จขกทมองอยู่นั้นไม่มีปัญหาเรื่องสัญญาณไร้สาย (รถอีกคันผมติด c50 อยู่ครับ)

ของ Pulsar นี่ไม่แน่ใจครับ แต่ Teana L33 ตัวปัจจุบัน เซลบอกเสารับสัญญาณ GPS อยู่บริเวณคอนโซลหน้า ชิดกับขอบล่างของกระจกบังลมหน้าครับ คงจะใกล้ๆกับตำแหน่ง rain sensor + light sensor ผมว่าตัว Pulsar+Sylphy ก็คงเหมือนกัน

เซลบอกว่า ติด v-kool (เฉพาะ vk series รุ่น Top นะครับ) ให้ลูกค้าออกรถใหม่ไป มีปัญหาเรื่อง GPS จนต้องมาเปลี่ยนฟิล์ม หรือ ทาง v-kool ใหญ่ที่ deal กับศูนย์ จะแถมสายอากาศ GPS ติดตั้งภายนอก+เครื่องกระจายสัญญาณ GPS ภายในรถ ให้ฟรี โดยต้องสอดสายผ่านออกจากห้องโดยสารผ่านขอบยาง (เสี่ยงน้ำรั่วในระยะยาว คิดเอาเอง) และต้องใช้ไฟจากจุดบุหรี่เลี้ยงเครื่องกระจายสัญญาณตลอดเวลา

ลงท้าย Crystalline น่าจะเจอกันครึ่งทาง ไม่ยุ่งยาก กับค่าตัวที่ย่อยเยากว่า v-kool หมื่นนึงครับ

Crystalline อาจเย็นน้อยกว่า V-kool นิด แต่ไม่ยุ่งยาก และ จ่ายน้อยกว่า ก็เลยรับได้ครับ (ตอนแรกเล็ง v-kool ไว้เอาแน่ เจอปัญหาเลยถอย ไม่อยากยุ่งยากระยะยาวครับ)

ปล.คุณ stream450 ครับ ทางฝั่ง Sylphy DIG น่าจะขายไปเกือบ 200 คันแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 ก.พ. 2017, 08:06:56 โดย palma »
ฺB17 DIG  จิบๆ E10 14.6 กม./ลิตร ระยะวิ่ง 49,800 กม.

ออฟไลน์ stream4550

• พันธุ์ซ่าส์ 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3296
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: ปุ้ย

ดีเลยครับคุณ palma จะได้มีเพื่อนเยอะๆ หาอะไหล่ง่ายหน่อย  :emo_090:
แต่ว่า แถวๆที่ผมวิ่งยังไม่เจอซักคันเลยครับ

ออฟไลน์ nat

• *
  • สมาชิก ID: 1641
  • จังหวัด: bkk
  • ชื่อเล่น: nat

ออฟไลน์ top99

• เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 4448
  • จังหวัด: นครราชสีมา
  • ชื่อเล่น: น็อต

ขอบคุณมากเลยครับ ได้ข้อมูล+ความรู้ใหม่ๆด้วย

ออฟไลน์ POPPY

• พันธุ์ซ่าส์ป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 3424
  • ชื่อเล่น: POP
  • รถ: 1.6V

ใช้ฟิล์มฟ้าใส L80BLSpecial ลามิน่าอยู่รองรับดิจิตอลทั้งหมด กันร้อนดีมากคับ

ออฟไลน์ ALOHA_BIG

• สมาชิก ID: 3689
  • ชื่อเล่น: big
  • รถ: 1.6V

ไม่เคยได้ลองใช้พวก Easy pass นะคับ แต่ C40 คุณภาพไม่ค่อยคุ้มราคาเท่าไหร่ คหสต คับ ลองดูรุ่นฟิล์มที่เค้ารอรับโดยเฉพาะไปเลยดีกว่าคับ เพื่อความชัวร์

ออฟไลน์ somphob78900

• *
  • สมาชิก ID: 4654
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: เอ็ม
  • รถ: ยังไม่ระบุ
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ

Sbobet  ขอบคุณข้อมูลน่ะครับ เป็นประโยชน์อย่างมากเลยครับ  :emo_051: :emo_051: