Nissan Pulsar Club Thailand นิสสัน พัลซาร์ ราคา ขาย เปิดตัว รีวิว ข้อมูล สเป็ค เซลล์ ของแถม โปรโมชั่น ชุมชนของคนพันธุ์ซ่าส์ กล้า...ที่จะเติมสไตล์ให้ชีวิต
อุปกรณ์ตกแต่งแท้จากนิสสัน รับประกันสูงสุด 3 ปี หรือ 100,000 กิโลเมตร

ผู้สนับสนุน

ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหา gps จับสัญญาณไม่ได้ รุ่น1.8 navi ใครเป็นบ้างงงงงงงง  (อ่าน 705 ครั้ง)

ออฟไลน์ K-16

• พันธุ์ซ่าส์ป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 730
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: koy
  • รถ: 1.8V Sunroof Navi
  • สีรถ: สีขาว White Pearl
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

มีปัญหา gps จับสัญญาณไม่ได้คะ เข้าไปให้ศูนย์ตรวจสอบ ผ่านมาจะครบ 1ปี ยังไม่ได้รับการแก้ไข หรือเปลี่ยนให้ จนรถหมดประกันไปแล้ววววว(ซื้อรถมิถุนาปี56 แจ้งมีปัญหา มกราปี59 รถครบประกัน มิถุนาปี59) สรุปใครที่จะซื้อรุ่นpulsarรุ่น 1.8 navi ไม่แนะนำเลยคะ เสียเงินเพิ่มได้ gps ห่วยๆ แถมupdate map ไม่ได้ เสียใจมากกกกกกกกกที่ซู้ดดดดดดด หนูทำผิดอารายยยยยย :-[ :-[ :-[ :-[

ออฟไลน์ Cha-Gun

• PC No.068
  • พันธุ์ซ่าส์ 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1870
  • พลังน้ำใจ : 20
  • ชื่อเล่น: กันต์
  • รถ: 1.6SV
  • Gunn'feel Goooooood

ปัญหาเคลมยากแบบนี้  น่าจะเป็นศูนย์ย่อยๆของนิสสันนะครับ
ถ้าคุยกันไม่ค่อยเข้าใจลองเปลี่ยนศูนย์ครับ ไม่จำเป็นต้องเข้าศูนย์ที่ออกรถ หรือเจาะจงศูนย์เดียว   
ปัญหา เกี่ยวกับระบบเสริม เช่น วิทยุ GPS อาจจะต้องไปศูนย์ที่ช่างชำนาญ  แต่ละศูนย์อาจจะทักษะต่างกัน การตอบคำถามแบละแก้ปัญหา จึงต้องลำบากผู้บริโภคอย่างเรา แจ้งปัญหาไปที่นิสสัน 02 4019600 
เข้าใจรถ เข้าใจอุปกรณ์ที่มีมาให้ดีพอสมควร  จะใช้งานอย่างคุ้มค่าและมีความสุข
คู่มือใช้งาน Nissan Pulsar http://www.nissan.co.th/~/media/Files/Nissan/Asia%20Pacific/Thailand/Owner%20manual/TH/C12-PulsarTH_OM_04_14.pdf

ออฟไลน์ K-16

• พันธุ์ซ่าส์ป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 730
  • ชื่อเล่น: koy

ขอบคุณคะสำหรับคำแนะนำ  แต่เปลี่ยนมาศูนย์ที่2แล้วคะ เนื่องจากศูนย์แรกปิดกิจการทำให้ต้องย้ายมาศูนย์วิภาวดี คิดว่าศูนย์ใหญ่น่าจะดีกว่า ที่ไหนได้กว่าจะตามเรื่องให้ใช้เวลานาน แถมต้องมาเริ่มเรื่องใหม่ เซ็งกว่าเดิมอีกค่ะ  :'( :'( :'(

ออฟไลน์ General Manager

• ทีมงานพันธุ์ซ่าส์
  • พันธุ์ซ่าส์ 200 ไมล์
  • *
  • สมาชิก ID: 550
  • พลังน้ำใจ : 31
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: เหน่ง

:D
ลองกดดูตามผมว่านะ
1. กดสวิชต์สตาร์ท 1 ครั้ง โดยไม่ต้องเหยียบเบรค รอจนวิทยุเริ่มทำงาน 
2. กดปุ่ม setup ค้างไว้ พร้อมกับหมุนปุ่มเลือกเพลง ไปทางซ้าย 3คลิก ขวา 3คลิก ซ้าย3คลิ๊ก
3. เข้าสู่โหมดตรวจสอบตัวเอง  กดปุ่ม แสดงสถานะของระบบ
หาคำว่า เสาสัญญาณ GPS  กำลังเชื่อมต่อ ---> แสดงว่า ต่อกับสายอากาศ GPS ได้แล้ว
หาจำนวนดาวเทียม ต้องมีมาก เกิน 10 ดวงขึ้นไป

ถ้าไม่ได้ก็ไปร้านเครื่องเสียง ให้ช่วยดู สายอากาศ GPS ให้หน่อย
ลองดูครับ

somphob78900

• บุคคลทั่วไป

Sbobet  ขอบคุณทุกคนน่ะครับที่แนะนำ   :emo_051:

ออฟไลน์ ning

• มือใหม่พันธุ์ซ่าส์
  • สมาชิก ID: 3164
  • ชื่อเล่น: ning
  • สีรถ: สีแดง Rediant Red

ลองเข้าศูนย์วิภาวดีดูค่ะ เคยมีปัญหาnavigator รวนๆเหมือนกัน เอาเข้าให้ช่างเทคนิคเค้าเช็คแล้วก็หาย