Nissan Pulsar Club Thailand นิสสัน พัลซาร์ ราคา ขาย เปิดตัว รีวิว ข้อมูล สเป็ค เซลล์ ของแถม โปรโมชั่น ชุมชนของคนพันธุ์ซ่าส์ กล้า...ที่จะเติมสไตล์ให้ชีวิต
อุปกรณ์ตกแต่งแท้จากนิสสัน รับประกันสูงสุด 3 ปี หรือ 100,000 กิโลเมตร

ผู้สนับสนุน

ผู้เขียน หัวข้อ: โคมไฟหน้ามัว ใครเป็นแบบนี้บ้างคะ  (อ่าน 1823 ครั้ง)

ออฟไลน์ prinzy

• พันธุ์ซ่าส์ป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 3256
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Richy
  • รถ: 1.6SV
  • สีรถ: สีขาว White Pearl
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

:blank: อยากทราบว่าเพื่อนๆคนไหนเคยเคลมไฟหน้ารถพัลซ่าบ้างคะ พอดีเราเพิ่งสังเกตุเห็นว่ามันมัวมาก ไม่ได้มัวแบบมีไอน้ำเข้านะคะ แต่มันมัวแบบเหมือนมีอะไรลอกค่ะ ใครเคยเจออาการนี้บ้างคะ

ออฟไลน์ SeBastian

• พันธุ์ซ่าส์ 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1245
  • พลังน้ำใจ : 12
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: อาร์ม
  • สีรถ: สีแดง Rediant Red
Re: โคมไฟหน้ามัว ใครเป็นแบบนี้บ้างคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 มิ.ย. 2016, 20:42:46 »

ไฟใหญ่หน้าเหมือนมีอะไรลอก มีขุ่น ๆ มัว ทั้งมัวแบบมีไอน้ำ(หรือไม่มี) เท่าที่ได้สังเกตเพื่อนสมาชิกเป็นกันอยู่หลายคันเหมือนกัน
ส่วนใหญ่ไปเคลมกันได้เรียบร้อยแล้วนะครับ
โดยส่วนตัวไฟหน้าไม่มัวนะ แต่ไฟตัดหมอกมีขุ่น ๆ ขาว ๆ ก้อเข้าเคลมที่ศูนย์วิภา เรียบร้อย ละครับ
ถ้าที่ศูนย์ มีสต๊อคอะไหล่ไว้ ก็ใช้เวลาไม่นาน ถ้าไม่มีอะไหล่สต๊อคไว้ ก็อาจใช้เวลา 1-3 วัน แล้วทางศูนย์ฯ จะโทรไปแจ้ง นัดวันเข้าไปเปลี่ยน

:) :)

ออฟไลน์ Wirotes

• PC No.060
  • พันธุ์ซ่าส์ 25 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 1577
  • พลังน้ำใจ : 4
  • ชื่อเล่น: Koo
  • รถ: 1.6V
Re: โคมไฟหน้ามัว ใครเป็นแบบนี้บ้างคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2016, 15:01:54 »

เอาเข้าศูนย์เมื่อกี้เองครับ เป็นเหมือนกันครับทั้งสองโคมหน้า มันเหมือนเป็นรอยลอก ตอนแรกช่างบอกว่าที่โคมมันน่าจะมีฟิล์มเคลือบอยู่อีกชั้นพอไปเจออะไรๆเข้า ก็อาจจะทำให้มันลอกได้ บอกว่าขอส่งเรื่องเข้านิสสันก่อนถ้าเครมได้ เดี๋ยวโทรมาบอกให้เปลี่ยนครับ ราวๆ 1 อาทิตย์

ออฟไลน์ Tum_kia

• มือใหม่พันธุ์ซ่าส์
  • สมาชิก ID: 4040
  • จังหวัด: นครปฐม
  • ชื่อเล่น: ตั้ม
  • สีรถ: สีดำ Black Star
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 24 มิ.ย. 2016, 20:11:18 »

เคลมได้หรอ นึกว่าเป็นเพราะจอดรถตากแดดแล้วมันลอกซะอีก เป็นกันหลายคัดเดี๋ยวเคลมบ้าง

ออฟไลน์ Wirotes

• PC No.060
  • พันธุ์ซ่าส์ 25 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 1577
  • พลังน้ำใจ : 4
  • ชื่อเล่น: Koo
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 05 ก.ค. 2016, 21:43:21 »

เครมได้ครับ ศูนย์โทรมาแจ้งแล้วว่าของมาแล้ว เข้าไปเปลี่ยนพรุ่งนี้ครับ

ออฟไลน์ nesterretsen

• *
  • สมาชิก ID: 4108
  • จังหวัด: pathumthani
  • ชื่อเล่น: nesterretsen
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 ก.ค. 2016, 22:18:45 »

เครมได้ครับ ศูนย์โทรมาแจ้งแล้วว่าของมาแล้ว เข้าไปเปลี่ยนพรุ่งนี้ครับ

ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะแวะเข้าไปเปลี่ยนบ้างดีกว่า เพราะคันนี้ก็ลอกเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ manejan

• *
  • สมาชิก ID: 3891
  • จังหวัด: ีอุดรธานี
  • ชื่อเล่น: ออย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 ส.ค. 2016, 14:29:58 »

เคลมได้นะคะ รถเพิ่งเคลมไฟตัดหมอก 2 ข้างค่ะ นิสสันก็บริการดีนะคะ 3 วันก็ได้เปลี่ยนค่ะ :emo_102: :emo_102:

ออฟไลน์ palmyprinz

• มือใหม่พันธุ์ซ่าส์
  • สมาชิก ID: 2919
  • จังหวัด: BANGKOK
  • ชื่อเล่น: palmy
  • รถ: ยังไม่ระบุ
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 ก.ย. 2016, 15:20:48 »

เคลมเรียบร้อยค่ะ ยุ่งๆเลยไม่ได้มาอัพเดทคะ แต่เคลมได้แค่ข้างที่เป็น กลายเป็นไฟหน้า 2 ข้างความใสไม่เท่ากัน รู้สึกแปลกดี สมัยใช้ Honda เข้าให้เคลมคู่นะ อาการประเภทนี้ ตอนนี้มาเห็นไฟตัดหมอกคู่หน้ามัวๆ คงได้เคลมกันอีก ..นี่เราก็เพิ่งเคลมโช็คหลังวันนี้ ช่างตรวจเจอคะ และอาทิตย์หน้าก็นัดเคลมฝาน้ำมันหน้าเครื่องซึม อันนี้ช่างเจอตอนเอารถมาถ่ายน้ำมันเครื่องเช่นกัน
เพิ่งเคยใช้นิสสันครั้งแรก แอบจุกจิกเหมือนกันนะค่ะ รถแค่1ปีครึ่งเอง

ออฟไลน์ プサン

• *
  • สมาชิก ID: 4538
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: プサン
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 24 เม.ย. 2017, 00:10:48 »

เข้า0เคลมเลยครับผมำปเคลมมาแล้ว
ไม่เสียสักบาท..0นิสสันตลาดไท