Nissan Pulsar Club Thailand นิสสัน พัลซาร์ ราคา ขาย เปิดตัว รีวิว ข้อมูล สเป็ค เซลล์ ของแถม โปรโมชั่น ชุมชนของคนพันธุ์ซ่าส์ กล้า...ที่จะเติมสไตล์ให้ชีวิต
อุปกรณ์ตกแต่งแท้จากนิสสัน รับประกันสูงสุด 3 ปี หรือ 100,000 กิโลเมตร

ผู้สนับสนุน

ผู้เขียน หัวข้อ: พัลซ่าร์ขาว ค่อยๆเพิ่มเติมไปทีละนิด  (อ่าน 9391 ครั้ง)

ออฟไลน์ stream4550

• พันธุ์ซ่าส์ 100 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 3296
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: ปุ้ย
  • รถ: 1.6S
  • สีรถ: สีขาว White Pearl
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: พัลซ่าร์ขาว ค่อยๆเพิ่มเติมไปทีละนิด
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 07 มี.ค. 2017, 20:33:32 »

cvtz50 ระบุว่าให้ใช้กับ elm327 v1.5 จะดีที่สุดครับ
อแดปเตอร์จีนที่มีขายกันส่วนมากน่าจะเป็น v2.1 แล้ว ซึ่งของจีนนั้นก๊อปโค้ดของ elm327 มา อาจจะมีบั๊กบ้าง ฮาร์ดแวร์ไม่เสถียรบ้าง
ก็พอใช้งานกับ cvtz50 ได้แต่จะมี frame drop เยอะ อ่านข้อมูลช้าหน่อย

อแดปเตอร์ที่ผมแนะนำให้สมชพัลซ่าใช้กันจะเป็น konnwei kw902 ทำงานร่วมกับ cvtz50 ได้ดีครับ
ของจีนตัวอื่นๆที่ผมลองมีหลายตัวที่ใช้ได้ดี แต่มันไม่มีแบรนด์ให้อ้างอิงได้ บางตัวหน้าตาเหมือนกัน firmware อาจจะต่างกัน (จีนก๊อปจีนก็มีนะครับ  O0) ผมก็เลยแนะนำแต่ kw902

cvtz50 ดูค่าต่างๆจาก tcm ได้หลายค่ามาก เท่าๆกับใช้เครื่อง consult ในศูนย์ละครับ (แต่ยังใช้กับรถรุ่นใหม่ๆเช่น T32 ไม่ได้)
ดังนั้นแนะนำว่าต้องลองครับคุณ palma อาจจะไม่ได้เปิดใช้ตลอดแต่มีติดไว้ดีแน่นอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 มี.ค. 2017, 20:40:15 โดย stream4550 »

ออฟไลน์ palma

• พันธุ์ซ่าส์ 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3623
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: palma
Re: พัลซ่าร์ขาว ค่อยๆเพิ่มเติมไปทีละนิด
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 08 มี.ค. 2017, 08:14:44 »

cvtz50 ระบุว่าให้ใช้กับ elm327 v1.5 จะดีที่สุดครับ
อแดปเตอร์จีนที่มีขายกันส่วนมากน่าจะเป็น v2.1 แล้ว ซึ่งของจีนนั้นก๊อปโค้ดของ elm327 มา อาจจะมีบั๊กบ้าง ฮาร์ดแวร์ไม่เสถียรบ้าง
ก็พอใช้งานกับ cvtz50 ได้แต่จะมี frame drop เยอะ อ่านข้อมูลช้าหน่อย

อแดปเตอร์ที่ผมแนะนำให้สมชพัลซ่าใช้กันจะเป็น konnwei kw902 ทำงานร่วมกับ cvtz50 ได้ดีครับ
ของจีนตัวอื่นๆที่ผมลองมีหลายตัวที่ใช้ได้ดี แต่มันไม่มีแบรนด์ให้อ้างอิงได้ บางตัวหน้าตาเหมือนกัน firmware อาจจะต่างกัน (จีนก๊อปจีนก็มีนะครับ  O0) ผมก็เลยแนะนำแต่ kw902

cvtz50 ดูค่าต่างๆจาก tcm ได้หลายค่ามาก เท่าๆกับใช้เครื่อง consult ในศูนย์ละครับ (แต่ยังใช้กับรถรุ่นใหม่ๆเช่น T32 ไม่ได้)
ดังนั้นแนะนำว่าต้องลองครับคุณ palma อาจจะไม่ได้เปิดใช้ตลอดแต่มีติดไว้ดีแน่นอน

ขอบคุณครับ มีเวลาจะจัดมาลองดูครับ โทรศํพท์เก่าๆมีเหลือใช้งานได้
ฺB17 DIG  จิบๆ E10 14.6 กม./ลิตร ระยะวิ่ง 49,800 กม.

ออฟไลน์ stream4550

• พันธุ์ซ่าส์ 100 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 3296
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: ปุ้ย
  • สีรถ: สีขาว White Pearl
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 10 มี.ค. 2017, 20:45:36 »

มาต่อเรื่องพักท้ายภาคสองครับ

ตัดสินใจจะเปลี่ยนไปแล้วแต่ก็ยังลังเลว่าจะใส่ไส้ตรงใบยาวขึ้นหรือไปไส้ย้อนดี
ความต้องการคืออยากให้เงียบลงนิดหน่อยพอ เพราะผมค่อนข้างพอใจกับเสียงไส้ตรงใบที่เปลี่ยนมาแล้ว

คิดไปคิดมาตกลงว่าใบที่สองลองเป็นไส้ย้อนครับ
สองรูปนี้ยืมจากเฟสของร้านเขามา ผมไม่ได้ถ่ายรูปที่พอดูได้ไว้เลยครับ

หลังเปลี่ยนมาเสียงที่ได้เงียบไปเยอะ คือเงียบไปนิดสำหรับผม
เสียงแนวทุ้มช่วงรอบต่ำๆพอมีให้ได้ยินในห้องโดยสารแต่พอรอบสูงแล้วเสียงเบาลงจนแทบไม่ได้ยินเสียงท่อกันละ (เสียงอื่นดังกลบหมด)
ส่วนรอบเดินเบานั้นเงียบ แทบจะไม่มีเสียงทั้งสองใบที่ผมใส่มาครับ
แต่ก็สรุปว่าผมจบกับพักปลายใบนี้ละ
พูดถึงร้านนี้ซักนิดคือเขาค่อนข้างใส่ใจกับการเลือกขนาดและรูปแบบท่อให้ตรงใจ ตรงการใช้งานของลูกค้า
ดังนั้นหากใครสนใจทำท่อรถเบนซิน ร้านนี้เป็นหนึ่งในตัวเลือกที่ดีครับ (ถ้าดีเซลไปร้านแรก)

ไหนๆลงเรื่องทำท่อแล้ว ขอเพิ่มอีกนิดให้ครบๆตามที่ทำไปครับ
ภาคสองจุดห้า ภาคจบ
ผมเองยังติดใจกับปลายดำๆของท่อใบแรกซึ่งถามที่ร้านแล้วเขาไม่มีทำ ดังนั้นก็เลยเอาแบบปัดด้านมาก่อนตามรูปข้างบน
ใช้ไปซักพักแล้วก็ยังไม่ลืม อยากได้ปลายดำอยู่ สุดท้ายเลยต้องจัดหาปลายคาร์บอนมาครับ

ตัดต่อกันซักนิด

เรียบร้อยแล้วเป็นแบบนี้

ตามที่บอกไว้ด้านบนครับ ท่อนี้เสียงเบาไปนิดแต่ก็โอ (แฟนบอกวได้ยินชัด ก่อนผมเข้าบ้าน  ;D) ที่จะตินิดเดียวคือรอบสูงดันไม่ได้ยินเสียงท่อซะงั้น ส่วนเรื่องวิ่งนั้นต้นกลางปลายวิ่งดีเป็นปกติ
สรุปว่าผมพอใจละครับ ถึงจะไม่ได้กลบเสียงเครื่องไปซะทีเดียวแต่ก็พอมีเสียงทุ้มให้ได้ยินในห้องโดยสารครับ
จบเรื่องท่อซะทีครับผม  :emo_090:

ออฟไลน์ pipomas44

• พันธุ์ซ่าส์ป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 4388
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ปัน
  • สีรถ: สีแดง Rediant Red

ออฟไลน์ now88

• มือใหม่พันธุ์ซ่าส์
  • สมาชิก ID: 4495
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: now
  • สีรถ: สีแดง Rediant Red
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 25 มี.ค. 2017, 23:09:48 »

:emo_046: