Nissan Pulsar Club Thailand นิสสัน พัลซาร์ ราคา ขาย เปิดตัว รีวิว ข้อมูล สเป็ค เซลล์ ของแถม โปรโมชั่น ชุมชนของคนพันธุ์ซ่าส์ กล้า...ที่จะเติมสไตล์ให้ชีวิต
อุปกรณ์ตกแต่งแท้จากนิสสัน รับประกันสูงสุด 3 ปี หรือ 100,000 กิโลเมตร

ผู้สนับสนุน

ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครรู้สึกว่า Pulsar วิ่งอืด เร่งไม่ขึ้นบ้าง ขอเสียงหน่อยคะ  (อ่าน 5513 ครั้ง)

ออฟไลน์ panerndong

• พันธุ์ซ่าส์ 10 ไมล์
  • *
  • สมาชิก ID: 2620
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: มิ้นท์
  • รถ: 1.8V Sunroof Navi
  • สีรถ: สีขาว White Pearl
    • รางวัลและกิจกรรม

ของผมเครื่อง1.8 เพิ่งขับลองรถจริงจังวันนี้วันแรกซัดไป200กว่ากิโลเมตรตั้งแต่บางนาไปจนบางพลีแล้วย้อน
ไปสุวรรณภูมิออกวงแหวนไปต่างระดับบางปะอิน เสร็จธุรแล้วย้อนกลับทางเดิม เครื่องมีพละกำลังพอสมควร
ลองมุดแข่งกับHRVก็หนีได้สบายๆ ค่อนข้างพอใจและไม่อืดอย่างที่คิด น้ำมันก็เติมปตท.E20เฉลี่ยจากการหาร
ระยะทางกับจำนวนลิตรที่หัวจ่ายได้12.8กิโลต่อลิตร สำหรับคนอื่นไม่รู้แต่สำหรับผมถือว่าประหยัดค่อนข้างมาก
เพราะว่าส่วนใหญ่วิ่งเกินร้อย บางช่วงที่ซัดกับHRVก็ไปแถวๆ150UP มีช่วงหนึ่งประมาณ20กิโลทดลองใช้ระบบ
CRUISE CONTROLตั้งไว้ที่110 โดยรวมแล้วดีใจที่ตัดสินใจเลือกPULSARครับ(เสียดายผบ.ไม่ให้ออก1.6DIG)

ออฟไลน์ potatolong

• พันธุ์ซ่าส์ป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 3375
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: แบ้งค์

ผมก็ใช้อยู่นะ รถไม่อืดนะ ยิ่งระยะยาวนะ ขับสนุกเลยแหละ ถ้าเข้าใจระบบของ เกียร์ CVT เพราะเกียร์พวกนี้ต้องรอรอบมาถึงจะพุ่ง ถ้าขับบ่อยๆ รู้จักหวะมันหน่อยนะ มันส์ครับ  C:-)

ออฟไลน์ mafianoy

• PC No.043
  • พันธุ์ซ่าส์ 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 826
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: อุทัยธานี
  • ชื่อเล่น: mafianoy
  • รถ: 1.8V
  • สีรถ: สีแดง Rediant Red

ผมว่าไม่อืดนะครับหรือเป็นเพราะเครื่องของผม 1800 กดเเป๊บเดียวก็150-160 แล้วครับ

ออฟไลน์ obby

• พันธุ์ซ่าส์ 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 919
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: obby
  • รถ: 1.6V
  • สีรถ: สีเงิน Brilliant Silver

จับจังหวะให้ได้ครับcvt  จับได้ขับสนุกครับแต่ไม่ดึง ปัญหามีอยู่คือถ้าคุณเลี้ยงคันเร่งมาที่110 รอบนิ่งๆประมาณ 2000 พอจังหวะจะแซงถ้าเหยียบเพิ่มไม่มากพอรถจะตื้อครับ ลองเล่นปุ่มsport แทนดูกดล่วงหน้านิดนึงให้รอบมารอ รับรองไม่ผิดหวัง
กำลังคิดอยู่เลย สรุปผู้ร้ายคือ cvt ใช่ไหมครับอุตส่าทำใจไว้ก่อนซื้อแล้วน๊ะ :-[

ตอนใช้ jazz 5speed เหยียบมาๆ มันมากต้องบอกว่าคิดถึงจริงๆ

แต่วิ่งยาวๆเพลินดี น้องพัลซ่าชอบสะสมใบสั่ง โดนประจำ  555:) 555:) :emo_046:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 ก.ค. 2015, 17:34:36 โดย obby »

ออฟไลน์ Prathan

• *
  • สมาชิก ID: 3589
  • จังหวัด: เลย
  • ชื่อเล่น: อ๊อฟ

ใช้แล้วรู้สึกว่ารถแรงมากนะครับ ประทับใจ  C:-)

ออฟไลน์ Nenghiwind

• *
  • สมาชิก ID: 3040
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: Nenghiwind

มีวิธีขับ Pulsar ให้สนุกแล้วครับ

แรกทีที่ขับเจ้า Pulsar ก็รู้สึกว่าอืดครับเพราะเกียรมันไม่เช็นลงเร็วเหมื่อนเกียรทั่วไป  ถ้าเหยียบคันเร่งมากก็จะทำให้รอบสูงและรอบเครื่องค้างที่่ 4 - 5 พัน รอบความเร็วก็ค้างไว้เพราะเกียร์ไม่เปลี่ยน ต้องถอนคันเร่งเล็กน้อย  แต่ถ้าถอนคันเร่งมากเกียร์ก็จะเปลี่ยนเป็นเกียร์สูงจนรถไม่มีแรง ทำให้เสียจังหวะเวลาขึ้นแฃงแล้วเพื่อแฃงต่อ

***** แต่ว่าในที่สุดผมก็ค้นพบวิธีในการบังเกียร์ CVT ของเจ้าพัลส่าให้ได้ดั่งใจแล้ว   วิธิคือให้ย้ำคันเร่ง เหยียบปล่อย แล้วเหยียบซ้ำไม่ต้องเหยียบลึกมากเพราะรอบเครื่องจะสูงไป   ผมใช้วิธีนี้ในการเช็นเกียร์ ตอนนี้สั่งได้เลยครับว่าจะให้ไปอยู่ที่เกียร์ไหนโดยรอบเครื่องต่ำมาก *****
** ถ้าย้ำ 2 ครั้งจะเปลี่ยนลงมา 1 เกียร์

*** ถ้าย้ำ 3 ครั้งจะเปลี่ยนลงมา 2 เกียร์

ลองดูครับขับสนุกขึ้นมากเลยตามสั่งได้ทุกเกียร์  ลองดูครับ  แล้วมาแชร์ความเห็นกันหน่อย

ออฟไลน์ General Manager

• ทีมงานพันธุ์ซ่าส์
  • พันธุ์ซ่าส์ 200 ไมล์
  • *
  • สมาชิก ID: 550
  • พลังน้ำใจ : 31
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: เหน่ง
  • รถ: 1.8V Sunroof Navi

มีวิธีขับ Pulsar ให้สนุกแล้วครับ

แรกทีที่ขับเจ้า Pulsar ก็รู้สึกว่าอืดครับเพราะเกียรมันไม่เช็นลงเร็วเหมื่อนเกียรทั่วไป  ถ้าเหยียบคันเร่งมากก็จะทำให้รอบสูงและรอบเครื่องค้างที่่ 4 - 5 พัน รอบความเร็วก็ค้างไว้เพราะเกียร์ไม่เปลี่ยน ต้องถอนคันเร่งเล็กน้อย  แต่ถ้าถอนคันเร่งมากเกียร์ก็จะเปลี่ยนเป็นเกียร์สูงจนรถไม่มีแรง ทำให้เสียจังหวะเวลาขึ้นแฃงแล้วเพื่อแฃงต่อ

***** แต่ว่าในที่สุดผมก็ค้นพบวิธีในการบังเกียร์ CVT ของเจ้าพัลส่าให้ได้ดั่งใจแล้ว   วิธิคือให้ย้ำคันเร่ง เหยียบปล่อย แล้วเหยียบซ้ำไม่ต้องเหยียบลึกมากเพราะรอบเครื่องจะสูงไป   ผมใช้วิธีนี้ในการเช็นเกียร์ ตอนนี้สั่งได้เลยครับว่าจะให้ไปอยู่ที่เกียร์ไหนโดยรอบเครื่องต่ำมาก *****
** ถ้าย้ำ 2 ครั้งจะเปลี่ยนลงมา 1 เกียร์

*** ถ้าย้ำ 3 ครั้งจะเปลี่ยนลงมา 2 เกียร์

ลองดูครับขับสนุกขึ้นมากเลยตามสั่งได้ทุกเกียร์  ลองดูครับ  แล้วมาแชร์ความเห็นกันหน่อย

ผมเปลี่ยนวิธีขับเอาครับ เวลาจะแซง ทิ้งระยะห่างหน่อย กดคันเร่งลึกๆทีเดียวแล้วแช่ไว้

ออฟไลน์ ca111

• มือใหม่พันธุ์ซ่าส์
  • สมาชิก ID: 3922
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: จิ๋ว พระนคร
  • รถ: 1.6SV

ผมใช้ pulsar 1.6 sv ออกจากศูนย์เติม e20 อืดมาก ตอนเร่งแซง โคตรเสียว ใช้ได้หมื่นโล เข้าศูนย์ ช่างบอกปีกผีเสื้อ เขม่าเยอะจัง ใช้ E20 ใช่ไหมเนี่ย ก็เลยบอกช่างว่าอ้าวก็รถมันใช้ได้นิ ก็ซื้อเพราะมันใช้ได้นี่ล่ะ :-X ช่างเลยบอกว่าไช่ ไช้ได้แต่มันไม่แรง อยากให้แรงขึ้น อันดับแรก ล้างปีกผีเสื้อ (ช่องอากาศเข้าเครื่อง) ล้างหัวฉีด เปลี่ยนน้ำมันเครื่องเป็นสังเคราะห์ เติมน้ำมัน แก๊สโซฮอล 95 เติมลมยางให้เหมาะสม และก็ใช้เกียร์ CVT ให้เป็น  ก็จัดตามช่างบอกเลย หลังจากล้างและเปลี่ยนมาเติม95ก็เห็นผลแล้วครับ วิ่งดีขึ้น อัตราการสิ้นเปลืองน้ำมัน ก็พอกับใช้ E20 เพราะไม่ต้องเหยีบคันเร่งมาก ก็เลยไม่กินน้ำมัน เฮ้อ หลงใช้ E20 ได้ตั้งนาน และก็อีกอย่างที่ต้องทำประจำ คือ เช็คลมยาง มาตรฐานมันให้เติม หน้า 33 หลัง30 ช่างแนะนำให้เติม หน้า 35หลัง 32 มันก็ดีขึ้นครับ ปัจจุบัน Ok แล้ว ขับชิว ๆ   C:-)

ออฟไลน์ prinzy

• *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 3256
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Richy
  • รถ: 1.6SV

:emo_107:ผ่านไปครึ่งปี จขกท.เพิ่งมาตอบ  :emo_111: ขออภัยทุกท่านจริงๆคะ หลังจากผ่านไปปีกว่า ก็รักน้องขาวอวบมากขึ้นคะ ตอนนี้วิ่งมา 27,000 แระ ก็เรียนรู้นิสัยกันไป..น้องสาวตอบสนองได้ดั่งใจมากขึ้น เป็นรถสุด love ของเราจริงๆ วิ่งซอกแซกตามซอย..ได้ง่ายคล่องตัวสบายใจมาก อัตราการกินน้ำมัน..ถูกใจพี่มาก..

เข้ามาอีกรอบ..มาหาแรงบันดาลใจจะทำอะไรให้ขาวอวบต่อดี..อยากทำไฟ ก็กลัวร้านประกอบไม่ดี น้ำเข้าอีก..

ออฟไลน์ nichacar

• *
  • สมาชิก ID: 4512
  • จังหวัด: กรุุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ณิชา
  • รถ: 1.6V