Nissan Pulsar Club Thailand นิสสัน พัลซาร์ ราคา ขาย เปิดตัว รีวิว ข้อมูล สเป็ค เซลล์ ของแถม โปรโมชั่น ชุมชนของคนพันธุ์ซ่าส์ กล้า...ที่จะเติมสไตล์ให้ชีวิต
อุปกรณ์ตกแต่งแท้จากนิสสัน รับประกันสูงสุด 3 ปี หรือ 100,000 กิโลเมตร

ผู้สนับสนุน

ผู้เขียน หัวข้อ: การล็อค-ปลดล็อครถ ป้องกันการโจรกรรม  (อ่าน 2720 ครั้ง)

ออฟไลน์ manoodkon

• PC No.055
  • พันธุ์ซ่าส์ 50 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 1487
  • พลังน้ำใจ : 14
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร อมรรัตนโกสินทร์ฯ
  • ชื่อเล่น: มนุษย์~วิน~
  • รถ: 1.6V
  • สีรถ: สีเทา Deep Iris Gray
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

สวัสดีค่ะ วันนี้จะมาแนะนำวิธีการป้องกันการโจรกรรมนะคะ
แม้ว่าอาจป้องกันได้ไม่มาก แต่ก็ช่วยให้เราไม่ประมาทได้ส่วนหนึ่งค่ะ
สำหรับใครที่ ชอบย้ำคิดย้ำทำ เอ๊ะล็อครถยังหว่า(อันนี้วินเป็นประจำค่ะ วิธีนี้ช่วยคุณได้)
วิธีนี้ เหมาะสำหรับ ทุกเพศทุกวัย โดยเฉพาะ ท่านผู้ใช้รถที่เป็นผู้หญิงนะคะ
ไม่ว่าจะไปกับ ครอบครัว หรือไปคนเดียว
ก็ลองนำวิธีนี้ไปลองปรับใช้ดูค่ะ

เหตุผลที่ทำคลิปนี้ขึ้นมาเป็นเพราะว่า  หลายปีมานี้ ตั้งแต่รถยนต์ เริ่มหันมาใช้เป็นกุญแจรีโมทนะคะ
คุณโจรก็สรรหาวิธีมาขโมยของในรถเราจนได้ค่ะ 
(คุณโจรนี่ ฉลาดจริงๆ ไม่ฉลาดเป็นโจรไม่ค่อยได้ค่ะ
 ทางหนีทีไล่ เก่งมาก ถ้าเอาตามความจริง มักนำหน้า1ก้าวเสมอ)
เพราะฉนั้น เราต้องระวัง ตัวเองให้มากที่สุดค่ะ

หลายๆท่านคงเคยได้ยินข่าว ที่บอกว่า กดรีโมทล็อครถ แต่รถไม่ยอมล็อค เพราะมีผู้ไม่ประสงค์ดี
ใช้เครื่องกันสัญญาณรีโมทรถ ไม่ให้รถล็อค
เรื่องนี้มีจริง และอุปกรณ์นี้ก็หาง่ายมากค่ะ มีขายบน internet อย่างโจ่งแจ้งเลยค่ะ

บริษัทค่ายรถ จริงพยายามหาเทคโนโลยีใหม่ๆ มาเพื่อป้องกันการโจรกรรมเหล่านั้น
ไม่ว่าจะเป็น กุญแจอิมโมฯ , ปุ่มpush star ,หรือแม้กระทั่ง ปุ่มกดปิด-เปิด ล็อค ที่ประตู
หรือบางคนก็ใช้วิธี ติดสัญญาณกันขโมย หรือใส่ล็อดเกียร์ ล็อคเบรค
แต่ก็นะคะ หากมองอีกมุม หากมันคิดจะขโมยแล้ว ของที่ติดกับรถคงเป็นเพียงแค่ สิ่งที่ยืดเวลา ให้โจรปฏิบัติการนานขึ้น

สำหรับวิธีที่วินนำเสนอนั้น จะเป็นอย่างไร เชิญไปชมคลิปเลยค่ะ

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=gCNqtEkD5hI" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=gCNqtEkD5hI</a>

ออฟไลน์ Bewae

• พันธุ์ซ่าส์ 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 974
  • พลังน้ำใจ : 10
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: Ball
  • รถ: 1.6SV
  • สีรถ: สีขาว White Pearl
Re: การล็อค-ปลดล็อครถ ป้องกันการโจรกรรม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ก.ย. 2014, 01:03:28 »

เสียงหวานจังเลย ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ting

• พันธุ์ซ่าส์ 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1628
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ting
  • รถ: 1.6SV
  • สีรถ: สีดำ Black Star
Re: การล็อค-ปลดล็อครถ ป้องกันการโจรกรรม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 ก.ย. 2014, 16:27:38 »

ขอบคุณครับ