Nissan Pulsar Club Thailand นิสสัน พัลซาร์ ราคา ขาย เปิดตัว รีวิว ข้อมูล สเป็ค เซลล์ ของแถม โปรโมชั่น ชุมชนของคนพันธุ์ซ่าส์ กล้า...ที่จะเติมสไตล์ให้ชีวิต
อุปกรณ์ตกแต่งแท้จากนิสสัน รับประกันสูงสุด 3 ปี หรือ 100,000 กิโลเมตร

ผู้สนับสนุน

ผู้เขียน หัวข้อ: พาไปส่องรถที่มาเลย์  (อ่าน 10909 ครั้ง)

ออฟไลน์ pocketbook

• พันธุ์ซ่าส์ 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1118
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: LEE
  • รถ: 1.8V Sunroof Navi
  • สีรถ: สีเทา Deep Iris Gray
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: พาไปส่องรถที่มาเลย์
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 18 ส.ค. 2013, 13:30:52 »

แท็กซี่ไฮโซ ราคาตอนแรกขึ้นก็แพงตามครับ มีสองสามยี่ห้อ benz, bensley, chrysler
ถ้าอยากราคาเบา ๆ (แต่ก็หนักกระเป๋า) ให้ขึ้นแท็กซี่ธรรมดา ส่วนใหญ่จะเป็น ฮุนได โต-วิช
ถ้าผ่านทางด่วน หรือเวลาเร่งด่วน หรือขึ้นที่จุดในเมือง แหล่งช็อปมีบวกเพิ่มด้วยครับ
ดีที่สุดก็รถไฟฟ้า รถเมล์  เพราะเดินทางสะดวกเหมือนกัน ซื้อตั๋วทีเดียวใช้ด้วยกันได้หมด
ไม่พอก็เติมเงินครับ ไม่มีหมดอายุ เก็บไว้ใช้เวลาไปเที่ยวครั้งต่อไปก็ยังได้

ออฟไลน์ tada

• พันธุ์ซ่าส์ 200 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 855
  • พลังน้ำใจ : 14
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: TaDa
  • สีรถ: สีดำ Black Star
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 18 ส.ค. 2013, 13:46:41 »

รถแท็กซี่ สีดำนั่น ใช่ เบนลีย์ หรือเปล่านะครับ
เขามารอรับนักการเมือง(บางคน) แบบบ้านเราหรือเปล่า
อุ้ปส์..
:emo_107:

เจอพวกและแนวจิ๊กเบาเบา...
เวลาไปประเทศอื่นแล้วก็จะนึกถึงไทยทุกทีแล้วจะมีความคิดในใจ ทำไมนะ...
เราชอบสิงคโปร์เพราะสะดวก ปลอดภัยเคยไปคนเดวมาแล้ว แต่ของแพง(ไม่ชอบตรงนี้และ)
ส่วนมาเลเราว่าคล้ายเมืองไทยหลายอย่างเลย
ปล.ขอบคุณรูปสวยๆนะคะ ไม่ชวนเลย...งอนนนนน  :emo_111:

แต่ผมไปเมืองนอกทีไร คิดถึงเมืองไทยทุกที สถานที่/ความสะดวก
มันก้อดีอยู่หรอก แต่ผู้คนนี่ ผมว่าคนไทยยังงัยก้อดีกว่าชาติไหน ๆ

ปล. ไม่ต้องงอลไปหลอกค๊าบบ มีรูปสวย ๆ มาฝากอีกเยอะ แต่มันไม่ค่อยเกี่ยว
กะเรื่องรถ สนใจหลังไมค์นะครับ  ^-^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ส.ค. 2013, 17:47:35 โดย tada »

ออฟไลน์ SeBastian

• สมาชิก ID: 1245
  • พลังน้ำใจ : 12
  • ชื่อเล่น: อาร์ม
  • รถ: 1.6SV
  • สีรถ: สีแดง Rediant Red
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 18 ส.ค. 2013, 14:05:14 »

อ้างถึง
แต่ผมไปเมืองนอกทีไร คิดถึงเมืองไทยทุกที สถานที่/ความสะดวก
มันก้อดีอยู่หรอก แต่ผู้คนนี่ ผมว่าคนไทยยังงัยก้อดีกว่าชาติไหน ๆ

ปล. ไม่ต้องงอลไปหลอกค๊าบบ มีรูปสวย ๆ มาฝากอีกเยอะ แต่มันไม่ค่อยเกี่ยว
กะเครื่องรถ สนใจหลังไมค์นะครับ  ^-^

อ่ะ ๆๆๆ มีชวนไปดูรูป(ลับ วาบหวิว(บนไอแพด)รึเปล่า)แบบส่วนตัวกันด้วย
ยังไง ๆ

>:D
ล้อเล่นนะครับ

ออฟไลน์ SeBastian

• สมาชิก ID: 1245
  • พลังน้ำใจ : 12
  • ชื่อเล่น: อาร์ม
  • รถ: 1.6SV
  • สีรถ: สีแดง Rediant Red
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 18 ส.ค. 2013, 14:17:15 »

ถ้า พัลซาร์ มีรถ สีน้ำเงิน เพิ่มเข้ามา
แล้วได้จัดมิตติ้ง ขับเทสต์ไดรว์ ไปมาเลเซีย สิงคโปร์ ไปเปนขบวน

แดง ขาว น้ำเงิน เลยนี่ คงยิ่งใหญ่น่าดู
 :D
แค่คิดเล่น ๆ สงสัยได้แค่ในประเทศ(ยังยาก)

ออฟไลน์ Poppo

• ทีมงานพันธุ์ซ่าส์
  • พันธุ์ซ่าส์ 500 ไมล์
  • *
  • สมาชิก ID: 6
  • พลังน้ำใจ : 28
  • จังหวัด: สมุทปราการ
  • ชื่อเล่น: ป็อป
  • รถ: 1.6V
  • สีรถ: สีเงิน Brilliant Silver
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 18 ส.ค. 2013, 16:50:57 »

คุณเอ๋กระซิบกับผม อยากจัดมิตติ้งอาทิตย์หน้าเลย ฝนยังไม่หมดเลยอ่ะ วัยรุ่นใจร้อน  :emo_107:

ออฟไลน์ tada

• เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 855
  • พลังน้ำใจ : 14
  • ชื่อเล่น: TaDa
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 18 ส.ค. 2013, 17:48:52 »

อ้างถึง

กะเครื่องรถ สนใจหลังไมค์นะครับ  ^-^

อ่ะ ๆๆๆ มีชวนไปดูรูป(ลับ วาบหวิว(บนไอแพด)รึเปล่า)แบบส่วนตัวกันด้วย
ยังไง ๆ

:)) ครายมีแบ่งมั่ง

ถ้า พัลซาร์ มีรถ สีน้ำเงิน เพิ่มเข้ามา
แล้วได้จัดมิตติ้ง ขับเทสต์ไดรว์ ไปมาเลเซีย สิงคโปร์ ไปเปนขบวน

แดง ขาว น้ำเงิน เลยนี่ คงยิ่งใหญ่น่าดู
แค่คิดเล่น ๆ สงสัยได้แค่ในประเทศ(ยังยาก)

สีดำไปด้วยด้ายม๊ายอ่า :blank:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ส.ค. 2013, 18:03:28 โดย tada »

ออฟไลน์ ToddTeng

• PC No.013
  • ทีมงานพันธุ์ซ่าส์
  • พันธุ์ซ่าส์ 100 ไมล์
  • *
  • สมาชิก ID: 1300
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Todd
  • รถ: 1.6V
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 18 ส.ค. 2013, 18:11:27 »

อ้างถึง

ยังไง ๆ

:)) ครายมีแบ่งมั่ง

สีดำไปด้วยด้ายม๊ายอ่า :blank:
ดำสู้ๆ